Me yasa samfurin jakar rake ya zama sananne sosai?

Me yasa samfurin jakar rake ya zama sananne sosai?

Tare da ci gaban tattalin arzikin duniya, mahimmancin yin amfani da makamashi yadda ya kamata, rage gurɓataccen muhalli, rage yawan haɗarin samar da aminci, hana haɗarin muhalli, da tabbatar da amincin rayuwa ya zama sananne.

A cikin 'yan shekarun nan, tare da fitar da "hana filastik" da kuma inganta kare muhalli, an ƙarfafa fahimtar mutane game da kare muhalli a hankali, kuma tsammanin ci gaban akwatunan abincin rana na bagasse zai zama mafi kyau kuma mafi kyau.A yau bari mu yi magana game da dalilin da ya sa samfurin jakar rake ya zama sananne a duniya.

rake

Menene jakar rake?

Bagasse samfuri ne na masana'antar sukari da kuma ɗanyen abu na yau da kullun don zaruruwan takarda.Sukari wani abu ne mai kama da tsiro wanda ke tsiro cikin shekara guda.Matsakaicin tsayin fiber ɗin shine 1.47-3.04mm, kuma tsayin fiber ɗin bagasse shine 1.0-2.34mm, wanda yayi kama da filaye mai faɗi.Bagasse abu ne mai kyau don yin takarda.

Bagasse fiber ciyawa ne.Yana da sauƙi a dafa da blanch.Yana cinye ƙarancin sinadarai kuma ya ƙunshi ƙarancin silicon fiye da itace, amma ƙasa da sauran albarkatun fiber ciyawa.Saboda haka, bagasse pulping da alkali dawo da fasaha da kayan aiki sun fi balagagge da kuma sauki fiye da sauran bambaro fiber albarkatun kasa.Don haka bagasse yana da ɗanyen abu mai arha don tuƙa.

Kasuwanci suna buƙatar amfani da albarkatu masu sabuntawa cikin sauri.Bagasse yana amfani da ƙananan hayaki masu alaƙa da makamashi, wanda ke taimakawa rage ɗumamar yanayi.Yana buƙatar ƙarancin kuzari don yin shi saboda kawai fiber ɗin da ya rage daga sarrafa sukari.
Menene ƙari, yana da ɗorewa kuma yana da kariya daga matsanancin zafi, wanda ya sa ya zama abu mai amfani a wuraren masu amfani.

Kasuwar Bagasse

Bincike ya nuna cewa gyare-gyaren kasuwar marufi na iya wuce dala biliyan 4.3 nan da 2026.

Yanzu ne lokacin da za a bincika ainihin albarkatu mai ɗorewa don kera samfuran ɓangaren litattafan almara, sharar rake.Muna da damar samun ƙarin ɗorewar hanyoyin da za a iya amfani da su saboda rake shine samfurin abinci mai saurin girma.

Zabi mafi wayo.

Amfani da sharar noma shine mafi kyawun zaɓi.An riga an samar da wannan kayan sharar gida, maimakon a noma shi musamman kamar itace, wanda ke ɗaukar shekaru masu yawa don girma.Idan aka kwatanta da takarda, bagasse kuma yana buƙatar ƙarancin shigarwa don samar da adadin ɓangaren litattafan almara.

Wannan wata dama ce da ba a kula da ita yayin neman ainihin marufi mai dorewa.Akwai kimanin ƙasashe 80 masu samar da sukari kuma akwai babban yuwuwar yin amfani da ragowar fibrous da aka fi sani da bagasse.

https://www.linkedin.com/company/

Babban fa'idodin bagasse sun haɗa da:
Microwave da tanda lafiya
Zai iya ɗaukar ruwan zafi har zuwa digiri 120 na ma'aunin Celsius
Tanda mai lafiya har zuwa digiri Celsius 220.

Akwatunan abincin rana masu dacewa da muhalli waɗanda aka yi da kayan da ba za a iya lalata su ba, cikakkun kayan da ba za a iya lalata su ba, granules mai lalacewa, sitaci biodegradable kayan da sauran kayan na iya zama gabaɗaya da sauri ƙasƙantar da ƙasa a cikin ƙasa da yanayin yanayi bisa ga buƙatun ƙira, mara guba, mara gurbatawa, da wari- kyauta.Ba zai lalata tsarin ƙasa ba, kuma da gaske cimma "daga yanayi, amma kuma a cikin yanayi", wanda shine mafi kyawun maye gurbin filastik da takarda.


Lokacin aikawa: Satumba-28-2022